இலங்கையில் வங்கிகளில் கடன் பெற்றோருக்கு மகிழ்ச்சியான தகவல்

இலங்கை மத்திய வங்கி 4% உழைக்கும் மூலதன கடன் திட்டத்தின் கிரேஸ் காலத்தை 6 மாதங்களிலிருந்து 9 மாதங்களுக்கு நீட்டிக்க முடிவு செய்துள்ளது.

COVID-19 தொற்றுநோயால் பாதிக்கப்பட்ட வணிகங்களை மறுசீரமைப்பதற்கான தேசிய முக்கியத்துவத்தை அடையாளம் கண்டுள்ள இலங்கை மத்திய வங்கி (சிபிஎஸ்எல்), இலங்கை அரசாங்கத்துடன் கலந்தாலோசித்து, ச ub பாக்யா கோவிட் -19 மறுமலர்ச்சி கடன் திட்ட வசதியை 3 கட்டங்களாக செயல்படுத்தியது. ஆண்டு மூலதன கடன்கள் ஆண்டுக்கு 4% வட்டி விகிதத்தில், 24 மாத திருப்பிச் செலுத்தும் காலத்துடன், 6 மாத கால அவகாசம் உட்பட.

இருப்பினும், COVID-19 தொற்றுநோயின் இரண்டாவது அலை காரணமாக, கடன் வாங்கியவர்களில் பெரும்பாலோர் எதிர்பார்த்தபடி தங்கள் தொழில்களை மறுசீரமைப்பதில் சிரமங்களை சந்தித்துள்ளனர்.

ஆகையால், கடனாளர்களை எந்தவொரு தவறும் இல்லாமல் திருப்பிச் செலுத்த வசதி மற்றும் ஊக்குவிப்பதன் முக்கியத்துவத்தை கருத்தில் கொண்டு, சிபிஎஸ்எல் ச ub பாக்யா கோவிட் -19 மறுமலர்ச்சி வசதியின் கீழ் பதிவுசெய்யப்பட்ட கடன்களுக்கு பொருந்தக்கூடிய சலுகைக் காலத்தை கூடுதலாக மூன்று (03) மாதங்களுக்கு நீட்டிக்க முடிவு செய்தது.

அதன்படி, 9 மாத கால அவகாசம் பெற விரும்பும் இந்த செயல்பாட்டு மூலதன திட்டங்களின் பயனாளிகள் சம்பந்தப்பட்ட வங்கிக்கு எழுத்துப்பூர்வ கோரிக்கையை அனுப்ப வேண்டும்.

  • Recent
Scroll to top