சக்கரை நோயில் இருந்து விடுபட சில டிப்ஸ்

உங்களுடைய மூதாதையரிடம் இருந்து உங்களுக்கு நீரிழிவு நோய் வருவதை தடுக்க முடியுமா?

நாம் இரண்டாம் வகை நீரிழிவு தொற்றுநோய் மத்தியில் இருக்கிறோம். 1980 முதல் 2014 வரை நீரிழிவு நோய் இரு மடங்காக அதிகரித்துள்ளது. மேலும் நடுத்தர-வருமானம் கொண்ட குடும்பங்கள் மற்றும் நாடுகளில் இது குறைந்த அளவில் அதிகரித்து வருகிறது.

உலக சுகாதார நிறுவனம் 2030 ஆம் ஆண்டுக்குள் நீரிழிவு நோய் உலகில் மரணத்தின் 7 வது முக்கிய காரணியாக இருக்கும் என்று கணித்துள்ளது.

நீரிழிவு நோய் என்றால் என்ன?

நீங்கள் உணவு சாப்பிட்ட பிறகு, உங்கள் உணவு உங்கள் குடலிலிருந்து உங்கள் கல்லீரலுக்கு செல்கிறது, இறுதியாக உங்கள் இரத்த ஓட்டத்தில் செல்கிறது.

செல்கள் உங்கள் உடலில் இருந்து இரத்த சர்க்கரை பெற, கணையம் இன்சுலினை வெளியீடுகிறது, இது குளுக்கோஸை எடுத்து செல்கிறது.

இன்சுலினின் வேலை (பல பணிகளுக்கிடையில்) என்னவென்றால் உங்கள் இரத்த சர்க்கரை அளவுகளை குறைக்க மற்றும் செல்லுலார் செயல்முறைகளை எரிப்பதற்கான திசுக்களுக்கு குளுக்கோஸை வழங்குவதாகும்.

Type1 மற்றும் Type2 வேறுபாடு

வகை 1 நீரிழிவு கணையத்தின் பீட்டா செல்கள் இன்சுலின் உற்பத்தி செய்யாத தன்னார்வ நிலை ஆகும். நவீன மருத்துவம் ஒவ்வொரு உணவிற்கும் பிறகும் உயிர்வாழும் இன்சுலின்களை வழங்குகிறது.

இந்த நிலைக்கு வெளிப்புறம் (அதாவது, மருந்து) இன்சுலின் பயன்படுத்த வேண்டும். இன்சுலின் நோயை உங்கள் உடல் “எதிர்க்கும்” போது டைப் 2 நீரிழிவு ஏற்படுகிறது. இதற்கு என்ன அர்த்தம்? சர்க்கரை மற்றும் பதப்படுத்தப்பட்ட கார்போஹைட்ரேட்டுகளின் அதிக நுகர்வு காரணமாக இரத்த ஓட்டம் அடிக்கடி இன்சுலின் மூலம் வெள்ளம் போள் நிரம்புகிறது. மற்றும் உடல் இரத்த சர்க்கரை ஹார்மோனுக்கு குறைவான உணர்திறன் கிடைக்கிறது.

உயர்ந்த இன்சுலின் அளவு

உங்கள் உடலில் மோசமான இன்சுலின் உணர்திறன் இருந்தால், உங்கள் செல்களை நீங்கள் சாப்பிடும் சர்க்கரைகள் மற்றும் சர்க்கரை பொருட்களை எடுத்துக்கொள்வது மிகவும் எளிதல்ல.

மேலும் உங்கள் கணையங்கள் அதிக நேரம் வேலை செய்ய வேண்டும். மற்றும் தொடர்ந்து இன்சுலின் வெளியேற்றப்பட வேண்டும். இந்த ரத்தத்தில் உயர்ந்த இன்சுலின் அளவு மற்றும் இன்சுலின் எதிர்ப்பு ஆகியவை இறுதியில் நீரிழிவு அறிகுறியாக மாறும்.

எடை அதிகரிப்பு

காலப்போக்கில் உயர் இன்சுலின் அளவுகள் கிட்டத்தட்ட அனைத்து வயது தொடர்பான நாள்பட்ட நோய்களின் நம்பகமான முன் கணிப்பாக மாறும். இருப்பினும், எடை அதிகரிப்பு அல்லது மோசமான உடல்நலத்துடன் நீங்கள் போராடினால், நீங்கள் நீரிழிவு நோய்யில் இருந்து விடபடலாம் என நம்பலாம்.

நீரிழிவு நோய்க்கான பாலியோ உணவு கட்டுப்பாடு பற்றி விரிவாக பார்க்கலாம்

குறைந்த கார்போ உணவுகள்

ஒரு நாளைக்கு கொஞ்சம் கொஞ்சமாக 5-6 முறை சாப்பிட வேண்டும். இது உடலில் மெட்டபாலிசத்தை அதிகரிக்க செய்து உடல் எடையை குறைக்க உதவுகிறது. காலை உணவில் இருந்து, இரத்த சர்க்கரை மற்றும் இன்சுலின் கட்டுப்பாட்டை மேம்படுத்துவதற்கு தொடங்குங்கள்.

எல்லா ஸ்டார்ச் சிதைவுகள் கொண்ட(அதாவது ரொட்டி, பழச்சாறுகள், தானியங்கள், மூசெலி, கிரானோலா, முதலியன) அகற்றவும் மற்றும் பாலியோ பிரண்ட்லி புரதங்கள், கொழுப்புகள் மற்றும் ராஸ்பெர்ரி அல்லது பிளாக்பெர்ரி போன்ற பழங்களை சாப்பிடவும். மதிய உணவு மற்றும் இரவு உணவுக்காக, குறைந்த கார்போ, உயர் கொழுப்பு (LCHF), புரதம் நிறைந்த பாலியோ உணவுகளை முழுமையாக உண்ண வேண்டும்.

கலோரிகளை கணக்கிட்டு உண்ண வேண்டும், பின்னர் உங்கள் இரத்த சர்க்கரைகள், மற்றும் இன்சுலின் அனைத்து மேம்பட தொடங்கும். சிற்றுண்டியை மறக்காதீர்கள். சில விரைவான பரிந்துரைகள்: காலை – காபி (சக்கரை இல்லாமல்) அல்லது கருப்பு தேநீர் (black tea) மதியம் – க்ரீன் அல்லது மூலிகை தேநீர் அல்லது தண்ணீர் இரவு – மூலிகை தேநீர் அல்லது தண்ணீர்.

உடற்பயிற்சி

உடல் இயக்கம் இல்லாமல் இருப்பதும் சக்கரை நோய்க்கு ஒரு முக்கிய காரணமாக உள்ளது. உடற்பயிற்சி சக்கரையை கட்டுப்படுத்துகிறது. அதிகமாக நடைபயிற்சி மேற்க்கொள்ளுங்கள்.

ஒரு நாளைக்கு 10,000 காலடிகள் நடக்க வேண்டு. முதலில் 500 காலடிகளில் இருந்து தொடங்குங்கள். ஒவ்வொரு வாரமும் 500 காலடிகளை அதிகரியுங்கள்.

தூக்கமின்மை

ஒரு சராசரி மனிதன் ஒரு நாளைக்கு 6.5 மணி நேரம் தூங்க வேண்டும். இப்போது அதிகப்படியானோர் மிக குறைந்த நேரத்தை மட்டுமே தூக்கத்திற்காக செலவிடுகின்றனர்.

இது பல உடல் நலக் கோளாறுகளை உண்டாக்கும். ஒரு நாளைக்கு 7 மணி நேரம் தூங்க பழக்கப்படுத்திக் கொள்ளுங்கள். தூங்குவதற்கு ஏற்ற சூழலை ஏற்படுத்திக்கொள்ளுங்கள். டிவி, செல்போன் ஆகியவற்றை உங்கள் படுக்கை அறையில் பயன்படுத்துவதை தவிர்க்கவும்.

உங்களை ரீலாக்ஸ் செய்யும் பாடலை மெல்லிய ஒலியில் கேளுங்கள். மிதமான சூடு உடைய நீரில் குளியுங்கள்.

Comments

comments

Related posts

Leave a Comment